Vào khoảng 15h30 ngày 7/3, tại Km62 + 460 tuyến QL27 (đoạn qua buôn Pai Bi, xã Đắk Nuê, huyện Lắk, tỉnh Đắk Lắk) xảy ra vụ TNGT giữa xe tải và xe máy, khiến người phụ nữ tử vong thương tâm.
Theo thông tin ban đầu, vào thời điểm trên, xe máy BKS: 47G1-299.51 do ông Ma Seo Cha (SN 1968, ngụ huyện M'Đrắk, tỉnh Đắk Lắk) điều khiển lưu thông trên tuyến QL27 theo hướng Lâm Đồng - Đắk Lắk, phía sau chở theo vợ là bà Cư Thị X. (SN 1978).
Khi đến đoạn đường trên, ông Ma Seo Cha vượt 1 chiếc xe tải đi cùng chiều thì bất ngờ va chạm với xe máy mang BKS: 49C1-094.82 do anh Đào Việt Cường (SN 1984, ngụ huyện Lắk) điều khiển.
Cú va chạm khiến bà X. té xuống đường và bị bánh xe tải cán tử vong, 2 phương tiện bị hư hỏng. Sau khi tai nạn xảy ra, người điều khiển xe tải cùng phương tiện đã rời khỏi hiện trường.
Nhận được thông tin, lực lượng CSGT nhanh chóng có mặt tại hiện trường, phân luồng giao thông, phối hợp với cơ quan chức năng truy tìm phương tiện liên quan để điều tra, làm rõ nguyên nhân vụ tai nạn.
Bình luận
Thông báo
Bạn đã gửi thành công.